Watsewar iri

Watsewar iri
biological process (en) Fassara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na plant dispersal (en) Fassara

A cikin tsire-tsire na Spermatophyte, tarwatsa iri shine motsi, yadawan ko jigilar tsaba daga mahaifa shuka. [1] Tsire-tsire suna da iyakataccen motsi kuma suna dogara da nau'ikan nau'ikan tarwatsawa don jigilar tsaba, gami da nau'ikan ƙwayoyin cuta, kamar iska, da rayayyun halittu ( biotic ) kamar tsuntsaye. Ana iya tarwatsa iri daga shukar iyaye ɗaya ɗaya ko ɗaya, da kuma tarwatsa su cikin sarari da lokaci. An ƙayyade tsarin rarraba iri a babban ɓangare ta hanyar rarrabawa kuma wannan yana da mahimmanci ga tsarin alƙaluma da tsarin kwayoyin halitta na yawan tsire-tsire, da kuma tsarin ƙaura da hulɗar jinsin. Akwai manyan hanyoyi guda biyar na rarraba iri: nauyi, iska, ballistic, ruwa, da kuma ta dabbobi. Wasu tsire-tsire ba su da ƙarfi kuma suna tarwatsa tsaba kawai don mayar da martani ga haɓakar muhalli. Waɗannan hanyoyin yawanci ana ƙididdige su ne bisa ɗab'i, kamar fuka-fuki ko 'ya'yan itace masu nama. [1] Koyaya, wannan sauƙaƙan ra'ayi na iya yin watsi da rikitarwa a cikin tarwatsawa. Tsire-tsire za su iya watse ta hanyoyi ba tare da mallakar abubuwan da suka dace ba kuma halayen shuka na iya zama masu aiki da yawa. [2]

Epilobium hirsutum iri shugaban tarwatsa tsaba
  1. 1.0 1.1 Empty citation (help)
  2. Empty citation (help)

© MMXXIII Rich X Search. We shall prevail. All rights reserved. Rich X Search